Close

Các dòng sản phẩm chính của Từ Phương

THUỐC




GLODAS 120mg

Hình ảnh của GLODAS 120mg
Đơn vị tính : viên
Hoạt chất : fexofenadin 60mg
Cách dùng : uống
ĐƠN GIÁ: €2370,00 VNĐ
Thông tin chi tiết Nhận xét

THÀNH PHẦN

Mỗi viên bao phim chứa:

Fexofenadin hydroclorid 120 mg.

CHỈ ĐỊNH

Điều trị các triệu chứng viêm mũi dị ứng ở trẻ em trên 6 tuổi và người lớn, bao gồm: ngứa mũi, hắt hơi, sổ mũi, ngứa vòm họng và họng, chảy nước mắt và mắt ngứa đỏ. Điều trị chứng mày đay vô căn mạn tính

trình bày: hộp 10 viên; hộp 30 viên

LIỀU LƯỢNG VÀ CÁCH DÙNG

Người từ 12 tuổi trở lên: 120 mg một lần duy nhất trong ngày hoặc  60 mg/lần x 2 lần/ngày .

Ở bệnh nhân suy thận, được khuyến cáo uống  một lần duy nhất 60 mg /ngày ở liều khởi đầu.

Trẻ em từ 6 - 11 tuổi: dùng theo chỉ dẫn bác sĩ.

nếu đang uống các thuốc kháng acid có chứa magnesi hay gel nhôm nên dùng thuốc cách xa 2 giờ.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Bệnh nhân có tiền sử quá mẫn với thành phần của thuốc.

LƯU Ý VÀ THẬN TRỌNG

Cần thận trọng với bệnh nhân suy gan, suy thận, người già.

Fexofenadin có thể gây buồn ngủ và chóng mặt nên cần chú ý ảnh hưởng của thuốc lên người điều khiển tàu xe, vận hành máy móc

Sử dụng cho phụ nữ có thai: Chưa có nghiên cứu đầy đủ về tác dụng của thuốc trong thai kỳ. Nếu bạn đang có ý định có thai hay có thai, nên hỏi ý kiến bác sĩ.

Phụ nữ đang cho con bú: Chưa có nghiên cứu fexofenadin có hay không bài tiết trong sữa mẹ. Nếu cần thiết phải dùng thuốc, nên ngừng cho trẻ bú cho đến khi ngưng dùng thuốc.

Sử dụng cho trẻ em: đối với trẻ em dưới 6 tuổi chưa được nghiên cứu, khi thật cần thiết nên tham khảo ý kiến bác sĩ. 

TƯƠNG TÁC THUỐC

Sử dụng chung với erythromycin hoặc ketoconazol làm nồng độ của fexofenadin hydroclorid ở huyết tương tăng.

Có thể làm giảm tác dụng của fexofenadin hydroclorid khi dùng chung với thuốc kháng acid có chứa magnesi hay nhôm như Maalox .

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Có thể xảy ra các phản ứng như chóng mặt, nhức đầu, buồn ngủ và mệt mỏi.

Hỏi ý kiến bác sĩ và Ngưng sử dụng nếu: Thuốc gây chóng mặt, hồi hộp, hay khó ngủ.

QUÁ LIỀU

Triệu chứng: Các triệu chứng quá liều có thể có: khô miệng chóng mặt, buồn ngủ.

Xử trí:   

-   Dùng những biện pháp cơ bản gây nôn, súc ruột.

-   Điều trị triệu chứng và điều trị hỗ trợ.

TRÌNH BÀYHộp 10 viên bao phim.

               Hộp 30 viên bao phim.

BẢO QUẢN tránh ẩm, ánh sáng, nhiệt độ không quá 30oC.

TIÊU CHUẨN CHẤT LƯỢNGTCCS.

HẠN DÙNG36 tháng kể từ ngày sản xuất.